[ UBot Sharing ] Chuyển đổi áp dụng hóa đơn điện tử có mã của cơ quan thuế theo Thông tư 78

Chủ đề thuộc danh mục 'CHIA SẺ KINH NGHIỆM' được đăng bởi Phầm mềm UBot, 4/7/22.

  1. Phầm mềm UBot

    Phầm mềm UBot MEMBER

    Tham gia:
    30/3/22
    Số bài viết:
    56
    Thích đã nhận:
    0
    Đến từ:
    Hà Nội
    Điểm vinh dự:
    0 Điểm
    [ UBot Sharing ] Chuyển đổi áp dụng hóa đơn điện tử có mã của cơ quan thuế theo Thông tư 78
    – Người nộp thuế đang sử dụng hóa đơn điện tử không có mã nếu có nhu cầu chuyển đổi áp dụng hóa đơn điện tử có mã của cơ quan thuế thì thực hiện thay đổi thông tin sử dụng hóa đơn điện tử theo quy định tại Điều 15 Nghị định số 123/2020/NĐ-CP

    – Người nộp thuế thuộc đối tượng sử dụng hóa đơn điện tử không có mã nếu thuộc trường hợp được xác định rủi ro cao về thuế theo quy định tại Thông tư số 31/2021/TT-BTC ngày 17/5/2021 của Bộ Tài chính quy định về áp dụng rủi ro trong quản lý thuế và được cơ quan thuế thông báo thì phải chuyển đổi sang áp dụng hóa đơn điện tử có mã của cơ quan thuế.

    (Căn cứ tại Khoản 1, khoản 2 Điều 91 Luật Quản lý thuế số 38/2019/QH14 và tại Điều 5 Thông tư số 78/2021/TT-BTC)

    #UBot_Invoice #kế_toán #thông_tư78 #nghị_định15 #hóa_đơn_điện_tử #phần_mềm_kế_toán #phần_mềm_xử_lý_hóa_đơn
     
    Tags:
  2. thaotrieuan

    thaotrieuan MEMBER

    Tham gia:
    9/5/18
    Số bài viết:
    59
    Thích đã nhận:
    0
    Đến từ:
    Q. 12 -HCM
    Điểm vinh dự:
    0 Điểm
    thông tin hữu ích
     

Ủng hộ diễn đàn

Đang tải...